Salif Keita
Jumamosi, Juni 29, 2019
Salif Keita

"Salif Keita" Mmali aliyeandika jina lake kwa herufi za dhahabu katika historia ya soka ya Afrika, baada ya kufanikiwa kushinda mpira wa dhahabu mwaka 1970, kama mchezaji wa kwanza wa Afrika katika historia ya kupata jina la mchezaji bora katika bara.

Keita au Fahdi mweusi kama wafaransa walivyomwita, ni mwana wa familia ya kati, alizaliwa Desemba 12, 1946 huko mjini Bamako - Mali.

Maisha yake ya kikazi:

Keita alicheza katika timu ya uwanja wa mali ya vijana wa miaka chini ya 17 baada ya ustadi wake uliibuka . Timu ya "Real Bamako", ilimwunga na alianza kazi yake kabla ya kufikia miaka zaidi ya 16, , katika mwaka huo huo alijiunga kwa timu ya kwanza ya Mali, baada ya misimu miwili tu Keita akarudi kucheza katika timu yake ya zamani, lakini hakuendelea katika timu yake ila msimu mmoja akirudi baadaye kwa timu ya Real Bamako, ambayo ilikuwa sababu ya umaarufu wake baada ya kucheza katika timu ya Kifaransa Saint-Etienne mwaka 1967.

Keita akaendelea kwa umbo wa kuvutia na klabu Kifaransa "St Etienne", na alikuwa mmoja wa nyota wa kiazi cha dhahabu, ambaye alifanikiwa kushinda lakabu tatu mfululizo katika ligi ya Kifaransa. Waafaransa walimwita fahdi mweusi ,baada ya rekodi za mafanikio ya kuvutia Saint-Etienne, jambo ambalo lilimwezesha kugombea kwa kushinda tuzo ya mchezaji bora wa Afrika wa mwaka 1970 kwa mara yake ya kwanza .

Keita alishindana na Mmisri Ali Abu Gereshsa aliyekuwa nyota wa klabu ya El-Ismaili ya Misri wakati huo, aliyeongoza klabu yake ya kufuzu Kombe la Ligi ya Mabingwa wa Afrika kwa mara ya kwanza katika historia ya soka ya Misri, Keita alishinda kupiga kura akipata pointi 54, ikilinganishwa na pointi 28 kwa kila moja ya mmisri na mchezaji mwengine.

Keita aliendelea kuwashangaza wafuasi wake katika ligi ya Ufaransa, na kufunga mabao 42 katika msimu wa mwaka 1970/1971.

Katika mwaka wa 1972, alipata uzoefu mpya katika Ufaransa pamoja na timu ya Marseille, lakini alipata mshtuko baada ya wahusika wa klabu wa kiraransa walijaribu kumlazimisha kupata utaifa wa Kifaransa , aliondoka ligi ya Kifaransa kuelekea kwa klabu ya Valencia ya kihisbania katika mwaka ulioufuata .
Keita aliangaza na klabu yake mpya,akashinda lakabu mpya katika kazi yake, baada ya vyombo vya habari vya kihisbania vilimwita " Lulu Mweusi "

Baada ya misimu mitatu kwa shati ya Valencia, Keita alihamia Sporting Lishbona ili kuangaza tena na shati lake kwa misimu mitatu mipya, kabla ya kumaliza kazi yake na soka ya mpira wa miguu katika timu ya New England ti miin katika mwaka wa 1980.